Rating: 30 votes, 4.70 average.

Công chúa lớp 10/2 và công tử Syaoran

Đăng ngày 15-03-2011 lúc 06:39 PM bởi Sakura_lannuoctinhnghich
Cô gái tóc nâu vừa đi vừa lẩm nhẩm lời ca khúc mà cô thĩ nhứt :
Tatta hitosu kawaranai mono
Zutto egaiteta yume
Ima no jibun ha dou utsuru no
Ano koro no chiisana hitomi ni
Nee miagete konna ni hiroi yozora dakara
Sou sugu ni wakaru you ni
Seiippai kagayaku kara hayaku
FULL MOON (FU-RU MU-N) wo sagashite
Chỉ có một điều ko bao giờ thay đổi
Đó là giấc mơ e dày công phác họa
Bản thân e giờ đây phản ánh như thế nào ?
E đã ngước nhìn bầu trời với đôi mắt bé nhỏ thuở ấy
Bởi vì bầu trời đêm rộng lớn vô cùng .
Và để anh có thể nhận ra e,ngay lập tức
E phải cố gắng hết sức để tỏa sáng
HÃY TÌM ÁNH TRĂNG TRÒN !

Sakura Kinomoto (15 tuổi) học lớp 10/2 trường Tomoeda, một cô gái tóc nâu xinh đẹp , thành viên của đội thể dục dụng cụ trường cấp II Tomoeda . Có rất nhìu vệ tinh way xung wanh cô , mong được típ cận hoa khôi của trường . Nhưng ...
_Sakura !
_Tomoyo-san !
Tomoyo Daidouji - tiểu thư gia đình bất động sản Daidouji . Xinh đẹp , giàu có , 1 bông hồng chót vót trên đỉnh núi .
Có 1 đìu mà tất cả mọi ng` trong trường đìu bít (trừ Sakura , thầy cô và người lao công) đó là Tomoyo và tập thể lớp 10/2 vì thấy xót cho cô bạn hằng ngày phải ''vác'' 1 núi thư vì thương cho ng` vít thư , ko nỡ bỏ , cả lớp ... phi tang bớt phân nửa cái đống giấy đó với mọi hình thức như: gấp máy bay, đem đốt lên nướng khoai lang, bỏ vào lò rác của trường, vứt sọt rác, ngồi buồn tình xé chơi… Hic~! Đó là phần việc của con gái. Còn phần việc của con trai?! Ồ! Làm gì cũng có sự phân công rõ ràng. Con trai lớp này chỉ cần có nhiệm vụ đi … “dạy dỗ”, hay có thể nói đại ra là dằn mặt mấy thằng con trai cùng vài lời cảnh cáo “nhẹ nhàng” không kém phần “hùng hồn”: “Kinomoto Sakura là tài sản riêng của 10-2. Thằng nào xớ rớ tới gần nhỏ ấy thì biết tay lớp 10-2 tụi tao”. Giang hồ dữ! Thế nên, các anh anh nào dù đã lỡ thầm thương cô gái tóc nâu rồi thì, một:rút lui (để đảm bảo an toàn tính mạng), hai: viết thư gián tiếp nhưng không để tên họ (dĩ nhiên, mà mấy anh còn gan đấy, chứ nhỡ tụi lớp 10-2 tra nét chữ lùng dấu vết rồi cầm … đi “hỏi tội” mấy anh thì có mà vào nhà thương. Đừng sốc khi đọc đến đây).
Nhưng công chúa lớp 10/2 vẫn ngây thơ trong sáng ko bít gj` (có aj cho bít đâu ^_^) làm các anh chàng đau tim hơn mà cũn khóc nhìu hơn (đáng xương we >.<!)
_Bạn Sakura ! Mình có chuyện mún nói với bạn -Đó là Yuki - hoàng tử lớp 10/1.
_Uhm !
'Có chuyện gj` thế nhỉ ?'-Sakura thầm nghĩ nhưng chỉ sợ mình sẽ gặp nguy hỉm bởi các fan của Yuki . Ôh , nhưng lạ chưa kìa !! Tuy họ nhìn cô với ánh mắt mún nuốt chửng nhưng cũn pha lẫn sợ sệt .(Lý do thj` các bạn bít rùi , sao họ dám đụng vào công chúa lớp 10/2 được chứ ).
_Sak..Sakura ... thật ... th ...thật ra mình ...
_Uhm?
_Mình ... mình ...
Mong bạn có thể làm bạn gái mình !!
Wow !!! Một lời tỏ tình trực típ lun nha !!
_Ohm ... mình ... mình ... chưa mún kết bạn bây giờ ... Sakura ấp úng , cô thấy thật khó xử cho mình we ! Làm sao từ chối cho khéo mà ko làm đau lòng ng` ta đây !?
_Vậy ... vậy bạn có bạn traj chưa ??
_Chưa .
_Vậy mình có cơ hội phải h0k ?
_Uhm ... Cái này ...
_HOAN HÔ !! Mình sẽ ko bỏ cuộc ! Mình sẽ chờ !!
Rồi cậu kiss lên trán Sakura thật nhanh . Cô bạn tóc nâu đỏ mặt như trái cà chua , run rẩy suốt 1 hồi lâu .
_Nè , thấy gj` chưa ?
_Thấy rồi !!
_Tên Yuki đó dám ăn gan trời àh , dám thách thức ngay cửa lớp 10/2 này .
_Xem ra có việc làm rồi .
Ken két (tiếng nghiến răng) Crắc Crắc (tiếng bẻ tay) , trong lớp nổi lên ngọn lửa hắc ám dữ dội (ghê wa ><) .
_Sakura , bồ mới được hoàng tử Yuki tỏ tình hở !? Ngưỡng mộ ghê >,<!! -Chiharu-bạn của Sakura lên tiếng giọng ganh tị .
_Có gj` hay ho chứ ?
_Trời ! Sao bà nói zậy được ? Níu tui được như vậy , có bảo chết cũn ko hối hận ! Bà tích đức mấy đời mới được vậy đó .
Hừm , mấy bạn của Sakura chả hỉu gj` nổi khổ của sự hâm mộ wa mức này . Nhưng ít ra còn đỡ hơn những bức thư tình trước đó cô nhận được như: “Em là tia nắng trong anh”, “Em là mặt trời toả sáng trong trái tim u ám của anh”, “Em còn xinh đẹp những viên kim cương quý nhất thế giới”, “Nếu em được sinh ra đời đầu tiên thì Thượng đế sẽ không tạo ra các loài hoa”, “Anh yêu em đến tan chảy trái tim. Anh yêu em đến nát tan con tim này. Xin em cứu lấy lòng anh”…
.
Ặc! Nghe gì mà sến củ chuối thế!? Chả có tí chân tình gì trong lời nói cả, toàn là mấy lời được chép ra trong sách “100 câu tỏ tình hay nhất” hay từ shoujo manga ra thôi !!
_Sakura , chúng mình đi ăn kem nghen !-Tomoyo lên tiếng cắt ngang mạch suy nghĩ của Sakura .
_Uhm , cả lớp cùng đi ăn chứ ?
HOAN HÔ !!
_Vậy...chúng ta cùng chi tiền nhé !
Uhm !? Takara và Nakata đâu rồi ??
_Hạ bạn đó có việc nên về trước rồi ^^ Tomyo đáp
'Giải quyết cho tốt nhé Takara , Nakata . Tên Yuki sẽ phải trả giá cho việc làm Sakura khó xử ' Tomoyo nghĩ bụng , ánh mắt cực kì đáng sợ (Wa , Tomoyo trong CCS mà thấy sẽ nghĩ gj` !?)
_Cậu nghĩ gj` thế Tomyo ?
_Áh , ko có gj` !
Sau khi vui chơi cùng lũ bạn quậy phá của mình , Sakura đi về trên đường , nhâm nhi cây kem socola sữa ngon lành . Chợt , cô khựng lại trước cửa nhà và ... che mắt lại để ko bị mù bởi wang cảnh trước mặt : một chiếc Mercedes màu đen bóng loáng đậu trước cửa nhà cô . Cô còn chưa kịp hoàng hồn thj` mẹ cô kéo cô vào cửa vui vẻ nói :Sakura , có tin vui này !!
_Có chuyện gj` thế mẹ ?
_Nhà ta sắp có người kết hôn ^^
_Thế ạh ? Sakura vừa đáp vừa xót thương cho người ấy .
Đám cưới của ai zậy mẹ ?
_Con sẽ bất ngờ ! Đó là của con đấy !!
_CÁI GJ` JJJJJJJJ !???????
Total Comments 0

Comments

Recent Blog Entries by Sakura_lannuoctinhnghich

Bây giờ là 02:40 AM. Theo múi giờ GMT +7.